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Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10
Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo

1.0 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 MACHI, 2025 NA
MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 21-31 MACHI, 2025
1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE
11-20 MACHI, 2025
Katika Kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na
Mascarene) ilihimarika kidogo wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia) ilidhoofika
kidogo. Hali hii ilisababisha ukanda mvua (ITCZ) kusogea kidogo kuendelea kaskazini na kuwepo
katika baadhi ya maeneo ya nchi yetu hasa yale yaliyopo nyanda za juu kusini magharibi, ukanda
wa ziwa Viktoria , kanda ya magharibi, kati na kusini mwa nchi. Kwa upande mwingine uwepo wa
Kimbunga “JUDE” katika rasi ya Msumbiji, ulitawala mifumo ya hali ya hewa katika maeneo ya
ukanda wa pwani, nyanda za juu kusini magharibi, kusini na maeneo jirani na hivyo kuimarisha

mifumo isababishayo mvua katika maeneo hayo.

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 MACHI, 2025

Viashiria vilivyotajwa hapo juu vilipelekea kuwepo kwa mvua zilizoambatana na ngurumo za radi
katika maeneo mengi ya nchi. Halikadharika mvua kubwa ziliripotiwa katika maeneo machache
ya pwani ya kusini, nyanda za juu Kaskazini mashariki, ukanda wa Ziwa Viktoria, maeneo ya kati
na magharibi mwa nchi. Vilevile vipindi vya upepo mkali viliripotiwa katika ukanda wa pwani ya

Bahari ya Hindi hususani katika nusu ya kwanza ya dekadi.

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 21-31 MACHI, 2025

2.1 VIASHIRIA NA MIFUMO YA MVUA KWA TAREHE 21-31 MACHI, 2025

Katika Kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na
Mascarene) inatarajiwa kuimarika kidogo wakati ile iliyopo kaskazini mwa dunia (Azore na
Siberia) inatarajiwa kudhoofika kidogo. Hali hii inatarajiwa kusababisha ukanda mvua kusogea
kidogo kuelekea kaskazini na kuwepo katika baadhi ya maeneo ya nyanda za juu kusini
magharibi, ukanda wa ziwa Viktoria, magharibi, kati na kusini mwa nchi. Kwa upande mwingine
Joto la bahari katika eneo la magharibi mwa Bahari ya Hindi (pwani ya Afrika Mashariki)
linatarajiva kuwa la juu kidogo ya wastani, hali hii inatarajiva kusababisha uwepo wa

migandamizo midogo ya hewa na hivyo kuimarisha mifumo isababishayo mvua (ITCZ) katika
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maeneo ya ukanda wa pwani ha maeneo jirani.

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 MACHI, 2025

Kanda ya ziwa Viktoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara):

Vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo

machache.

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro): Vipindi vya

mvua vinatarajiwa katika maeneo machache.

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar es
Salaam pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Vipindi vya mvua zinazoambatana na

ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache.

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Vipindi vya mvua kubwa

Zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache.

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Vipindi vya mvua vinatarajiwa katika maeneo

machache.

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa):
Vipindi vya mvua kubwa zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo

machache.

Pwani ya kusini (Mikoaya Mtwara na Lindi): Vipindi vya mvua zinazoambatana na ngurumo za radi

vinatarajiwa katika maeneo machache.

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Vipindi vya mvua

kubwa zinazoambatana na ngurumo za radi vinatarajiwa katika maeneo machache.
Imetolewa na;

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA
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